Đang tải dữ liệu...
Trang 1 của 8 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 79

Chủ đề: Dân vũ – Nhảy và đam mê

Bookmark and Share   
    Quản lý nội dung I'm Bill's Avatar
    Đang ở
    ...
    Cảm ơn
    96
    Được cảm ơn 51 lần trong 14 bài viết

Mặc định Dân vũ – Nhảy và đam mê

Rasa Sayang, Soran, Dzaka…ôi những bài dân vũ quen thuộc…Bạn đã từng nhảy dân vũ bao giờ chưa, hay đã từng thấy chúng tôi nhảy dân vũ…bạn đã từng nghe những bài dân vũ của chúng tôi…nếu chưa hãy để bài viết này làm cho bạn hiểu thêm một phần về dân vũ…

Dân vũ đơn thuần chỉ là những động tác miêu tả chân thật những hành động của con người từ kéo lưới như trong bài Soran cho đến những động tác tập thể dục, rèn luyện sức khỏe trong bài Chu Chu Ua hay như những động tác mang đậm nét Brazil trong bài Dzaka…Dân vũ không phải như Hip hop hay thể loại Nhảy hiện đại…Nếu Hip hop và Nhảy hiện đại là những động tác mà bạn phải tập vài giờ, vài ngày và có vài chiu thức mà bạn phải tập cả tháng thì không…Dân vũ là loại hình nghệ thuật có thể giúp một người xa lạ hòa vào với đám đông. Khi nhảy một bài dân vũ càng nhiều thì bạn càng nhuần nhiêng các động tác và đưa hồn của người nhảy và bài dân vũ đó…

Dân vũ khóa 3 cũng như là khóa dân vũ mà tôi tham gia học tập đầu tiên. Học dân vũ không đơn giản như lúc bạn tập nó. Khi bạn tập sẽ có người đếm nhịp cho bạn và nhảy theo số động mọi người nên đôi khi những động tác bạn làm chưa được thành thục và các anh chị hướng dân không có cơ hội để nắm rõ từng người…Nhưng khi học dân vũ bạn lại cảm thấy khác. Học dân vũ khác tập dân vũ nhiều điểm…nhưng có thể nói nôm na đơn giản nhất là học dân vũ để có thể hướng dẫn tiếp cho các bạn khác chưa biết nhảy và hướng dẫn các bạn nhảy một cách chính xác. Nó khác nhau ở chỗ chúng tôi phải cảm nhận bằng cả trái tim…cảm nhận từng điệu Bass, từng điệu trống để biết khi nào cần vô nhịp, khi nào cần hô, và đặc biệt hơn nữa là học để thể hiện cái hồn trong dân vũ từ lúc bắt đầu nhảy cho đến lúc kết thúc…Cái hồn chính là lửa nhiệt huyết và đam mê khi bạn nhảy một bài dân vũ đó chính là cách bạn cảm nhận giai điệu của bài dân vũ đó. Cảm nhận chất thơ cảm nhận sự mềm mại và sự liên kết của âm nhạc…Mỗi bài dân vũ là mỗi cảm xúc khác nhau. Bài Uy Vũ và bài Soran là một sự mãnh mẽ, chúng ta phải thực hiện những động tác dứt khoát và sử dụng tiếng hô mỗi lúc cần thiết…bài múa dù hay bài múa gối là sự ngây thơ dễ thương, được thể hiện qua những hành động đáng yêu và diệu dàng…Từng bài từng bài mà chúng ta có mỗi cảm xúc để thực hiện những động tác khác nhau. Đó còn là nét mặt và cảm xúc bộc lộ trên mắt, hay nụ cười của bạn…

Dân vũ, một loại hình nghệ thuật mới du nhập vào Việt Nam những năm gần đây. Nhưng rồi một ngày dân vũ sẽ thay thế Game Online thay thế những thú vui tầm thường và trở thành một niềm đam mê mới của giới tre. Một bài dân vũ không phải đẹp khi người ta nhảy đẹp mà nó sẽ đẹp khi người nhảy làm cho người xem thấy được cái hồn của bài dân vũ đó. Một bài dân vũ, không phải hay khi môt người nhảy hay và thể hiện được hồn của dân vũ, mà nó sẽ hay khi có cả nghìn người hay thâm chí cả triệu người thể hiện được hồn của dân vũ…Hãy nhớ, sự luyện tập, tập thể, nhiệt huyết và đam mê sẽ làm nên một tương lai dân vũ của Việt Nam…
    ...Remember Me...

Quản lý nội dung I'm Bill's Avatar
    Đang ở
    ...
    Cảm ơn
    96
    Được cảm ơn 51 lần trong 14 bài viết

Ây da !!! Nghe nói khóa 6,7,8 này các chiến sĩ ATY sẽ là người khai phá bài dân vũ bolivia...may ghê lịch thi không trùng vào 23/5 đến 1/6 nên mình sẽ tham gia để cùng khai phá với các bạn...Mong các bạn sẽ tham gia lớp học dân vũ và cùng nhảy. À hình như 15/5 này có đồng diễn dân vũ ấy...
    ...Remember Me...

Quản lý nội dung Nobel.ThiênTrí_SIA's Avatar
    Đang ở
    Trên mặt đất :)
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 2 lần trong 2 bài viết

A aaaaa... Có dân vủ̃ mới à? Ủa mà xí cho em hỏi ... 15/5 này là đi họp phụ huynh phải kô ạ? Với lại Bolivia ... hình như là dân vũ của Ấn Độ phải kô? Tại nghe chữ quen quen ...
    thientri_tin28@yahoo.com.vn
    ĐTDĐ : 0935079799

I LOVE SYC FOREVER

SYC + my family = My Life

:boss: Nobel.ThiênTrí_SIA :boss:

Thiếu Tá le_nh0k_3009's Avatar
    Cảm ơn
    21
    Được cảm ơn 67 lần trong 17 bài viết

ấy da....a Bill nói làm e mê wa' đi....'' lói '' chung là các bác cứ thế mà chuẩn bị tinh thần giải phóng con người nhak'......Dân vũ thiệc là hấp dẫn wa' đi ah` !
    Cùng le_nh0k_3009 xây dựng ATY.vn nhé
    (Tạo chữ ký) riêng

Chuẩn Uý mắm_tôm_1996_vn's Avatar
    Đang ở
    but you could find me at www.aty.vn
    Cảm ơn
    73
    Được cảm ơn 9 lần trong 5 bài viết

Tui đọc bài của Hải mà lại thấy buồn buồn. Tại vì mới hôm nay, lúc nhỏ em nói với cô chủ nhiệm của nó là cho phép nó chỉ các bạn trong lớp các bài dân vũ để diễn trong buổi lễ tri ân. hải biết cô nó trả lời như nào không? Cô nói là những cái đó thật vớ vẩn và phí thời gian, học không la học mà lại đi học ba cái nhảm nhí đó trong khi em tui học tập đứng nhất lớp. Tui nghe chuyện đó thệt không bằng lòng tí nào, dù sao thì cũng nên nói một cách nhẹ nhàng hơn chứ hoặc dù cho cô không biết dân vũ là gì thì cũng phải lên mạng để tìm hiểu chứ sao lại nói toẹt ra như vậy đôi khi làm cho người khác buồn lắm chứ . Mình post lên để mọi người cùng tranh luận về chuyện này.
    Lần sửa cuối bởi mắm_tôm_1996_vn, ngày 09-05-2011 lúc 10:09 PM.
    Ngước lên cao để thấy mình còn thấp
    Nhìn xuống thấp để thấy mình chưa cao.

Đại Tá nguyen9830's Avatar
    Đang ở
    Tp. HCM
    Cảm ơn
    2,028
    Được cảm ơn 1,170 lần trong 323 bài viết

Đúng thật là bây giờ, có rất nhều người có sự thờ ơ với những điều hay như dân vũ, biết là vậy nhưng tới cô giáo mà còn noi những lời như vậy thì thôi, cô này vô lương tâm.
    Cùng nguyen9830 xây dựng ATY.vn nhé
    (Tạo chữ ký) riêng

Hạ Sĩ mèo_heo_kel's Avatar
    Đang ở
    gần sân bay :)
    Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 1 lần trong 1 bài viết

viết văn hay gê. năm sau chuyển cấp chắc a thi chuyên văn hả?
    Cùng mèo_heo_kel xây dựng ATY.vn nhé
    (Tạo chữ ký) riêng

Thượng Uý minhlong's Avatar
    Cảm ơn
    25
    Được cảm ơn 37 lần trong 9 bài viết

Trích dẫn Gửi bởi nguyen9830 Xem bài viết
    Đúng thật là bây giờ, có rất nhều người có sự thờ ơ với những điều hay như dân vũ, biết là vậy nhưng tới cô giáo mà còn noi những lời như vậy thì thôi, cô này vô lương tâm.
    Đây không phải là thờ ơ với dân vũ đâu Nguyên, mà cốt yếu là họ chưa biết gì về loại hình nhảy múa này, vì có lẽ họ không biết nên cách nhìn của cũng sẽ khác, chắc họ sẽ đánh đồng dân vũ với các loại hình nhảy múa tầm thường trên đường phố cũng nên. Vì vậy, chúng ta nên tuyên truyền chi tiết hơn về loại hình đặc sắc và đầy ý nghĩa này - Dân vũ
    "Tôi không biết chiến tranh thế giới thứ ba người ta dùng vũ khí tối tân đến mức nào, nhưng tôi biết chiến tranh thế giới thứ tư con người sẽ dùng gậy và đá để đánh nhau" - tổng thống Clinton đã nói. (đọc và suy ngẫm)

Thiếu Uý nguyenhoangbaokhanh's Avatar
    Đang ở
    mặt đất ;)
    Cảm ơn
    3
    Được cảm ơn 23 lần trong 10 bài viết

bài dân vũ mới tên jì a Bill :D
    Name : NHBK :) Nui Heo Hồng
    HPBD : 04/08
    Yhu : nui.3bie_2k11
    Sở thíc : ăn - ngủ

NICE TO MEET YOU !!!~

Chuẩn Uý Akimoto Kuniumi's Avatar
    Đang ở
    Viet nam
    Cảm ơn
    10
    Được cảm ơn 37 lần trong 11 bài viết

Trích dẫn Gửi bởi nguyen9830 Xem bài viết
    có những con người hay vội phán xét, bảo thủ, không chịu tiếp thu cái mới , người ta dễ dàng phá hủy những jk tốt đẹp mà người khác đang tạo dựng ! có những con người sẵn sàng tàn phá, hủy diệt, bóp chết những ước mơ chính đáng, những sở thích lành mạnh mà không hề nghĩ đến hậu quả mà nó mang lại ! Nhưng đó chỉ là những thiểu số những người kém hiểu biết, chúng ta vẫn tuyên truyền, vẫn dạy dân vũ cho những ai mún học, mún biết, và chúng ta khong6 hề sợ ai cả bởi việc chúng ta làm hoàn toàn tốt đẹp và mang lại lợ ích cho xã hội !
    Dân vũ mun năm !:byebye:
    Cùng Akimoto Kuniumi xây dựng ATY.vn nhé
    (Tạo chữ ký) riêng

Trang 1 của 8 123 ... CuốiCuối

Members who have read this thread : 2

You do not have permission to view the list of names.